Farashi bisa Laser yankan lokaci kadai na iya haifar da samar da umarni, amma kuma iya zama asara-yin aiki, musamman a lokacin da sheet karfe manufacturer ta margins ne low.
Lokacin da yazo don samarwa a cikin masana'antar kayan aikin injin, yawanci muna magana game da yawan kayan aikin injin. Yaya sauri nitrogen ke yanke karfe rabin inci? Har yaushe ake ɗaukar huda? Adadin gaggawa? Bari mu yi nazarin lokaci mu ga yadda lokacin kisa yake kama! Duk da yake waɗannan manyan wuraren farawa ne, shin da gaske ne masu canji da ya kamata mu yi la'akari da su yayin tunanin dabarar nasara?
Uptime yana da mahimmanci don gina kasuwancin laser mai kyau, amma muna buƙatar yin tunani fiye da tsawon lokacin da ake ɗauka don rage aikin. Bayar da aka dogara kawai akan rage lokaci na iya karya zuciyar ku, musamman idan ribar ta yi kadan.
Don fallasa duk wani yuwuwar ɓoyayyiyar farashi a cikin yankan Laser, muna buƙatar duba amfani da aiki, lokacin injin, daidaiton lokacin jagora da ingancin sashi, kowane yuwuwar sake aiki da amfani da kayan aiki. Gabaɗaya, farashin sassa ya faɗi zuwa rukuni uku: farashin kayan aiki, farashin aiki (kamar kayan da aka saya ko iskar gas ɗin da aka yi amfani da su), da aiki. Daga nan, ana iya rarraba farashi zuwa ƙarin cikakkun bayanai (duba Hoto 1).
Lokacin da muka ƙididdige farashin aiki ko farashin wani sashi, duk abubuwan da ke cikin adadi na 1 za su kasance cikin jimlar kuɗin. Abubuwa suna samun ɗan ruɗani lokacin da muka ƙididdige farashi a cikin shafi ɗaya ba tare da lissafin yadda ya kamata ba don tasirin farashi a wani shafi.
Tunanin yin amfani da mafi yawan kayan bazai yi wahayi zuwa ga kowa ba, amma dole ne mu auna fa'idodinsa akan wasu la'akari. Lokacin ƙididdige farashin sashi, mun gano cewa a mafi yawan lokuta, kayan yana ɗaukar mafi girman sashi.
Don samun mafi kyawun abu, zamu iya aiwatar da dabaru irin su Collinear Cutting (CLC). CLC yana adana kayan abu da lokacin yankewa, kamar yadda aka halicci gefuna biyu na ɓangaren a lokaci guda tare da yanke guda ɗaya. Amma wannan dabarar tana da wasu iyakoki. Yana dogara sosai akan lissafi. A kowane hali, ƙananan sassan da ke da wuyar yin ƙwanƙwasa suna buƙatar haɗa su tare don tabbatar da kwanciyar hankali, kuma wani yana buƙatar ware waɗannan sassan kuma zai yiwu ya lalata su. Yana ƙara lokaci da aikin da ba ya zuwa kyauta.
Rarraba sassa yana da wuyar gaske lokacin aiki tare da kayan aiki masu kauri, kuma fasahar yankan laser tana taimakawa wajen ƙirƙirar alamun "nano" tare da kauri fiye da rabin kauri na yanke. Ƙirƙirar su ba zai shafi lokacin gudu ba saboda katako ya kasance a cikin yanke; bayan ƙirƙirar shafuka, babu buƙatar sake shigar da kayan (duba hoto 2). Irin waɗannan hanyoyin suna aiki ne kawai akan wasu injuna. Koyaya, wannan misali ɗaya ne na ci gaban kwanan nan waɗanda ba su da iyaka ga sassauta abubuwa.
Bugu da ƙari, CLC yana dogara sosai akan lissafi, don haka a mafi yawan lokuta muna neman rage girman gidan yanar gizon a cikin gida maimakon sa ya ɓace gaba daya. Cibiyar sadarwa tana raguwa. Wannan yana da kyau, amma idan sashin ya karkata kuma ya haifar da karo fa? Masu kera kayan aikin injin suna ba da mafita iri-iri, amma hanya ɗaya da kowa ke da ita shine ƙara kashe bututun ƙarfe.
Halin ƴan shekarun da suka gabata shine don rage nisa daga bututun ƙarfe zuwa kayan aiki. Dalilin yana da sauƙi: Laser fiber yana da sauri, kuma manyan laser fiber suna da sauri sosai. Haɓakawa mai mahimmanci a cikin yawan aiki yana buƙatar haɓakar haɓakar nitrogen a lokaci guda. Laser fiber masu ƙarfi suna yin tururi kuma suna narke ƙarfe a cikin yanke da sauri fiye da laser CO2.
Maimakon rage jinkirin na'urar (wanda ba zai yi tasiri ba), muna daidaita bututun ƙarfe don dacewa da kayan aiki. Wannan yana ƙaruwa da kwararar iskar gas ta hanyar daraja ba tare da ƙara matsa lamba ba. Sauti kamar mai nasara, sai dai cewa Laser har yanzu yana tafiya da sauri kuma karkatar ya zama mafi matsala.
Hoto 1. Maɓalli uku masu mahimmanci waɗanda ke shafar farashin wani sashi: kayan aiki, farashin aiki (ciki har da kayan da ake amfani da su da iskar gas), da aiki. Waɗannan ukun za su ɗauki nauyin wani ɓangare na jimlar kuɗin.
Idan shirin ku yana da wahala ta musamman ta jujjuya sashin, yana da ma'ana don zaɓar dabarar yanke da ke amfani da mafi girman juzu'i. Ko wannan dabarar tana da ma'ana ya dogara da aikace-aikacen. Dole ne mu daidaita buƙatar kwanciyar hankali na shirin tare da haɓakar iskar gas mai taimako wanda ke zuwa tare da haɓaka bututun ƙarfe.
Wani zaɓi don hana ɓarna ɓarna shine ɓarna na warhead, wanda aka ƙirƙira da hannu ko ta atomatik ta amfani da software. Kuma a nan ma mun fuskanci zabi. Ayyukan lalata taken sashe suna haɓaka amincin tsari, amma kuma suna haɓaka farashi mai amfani da jinkirin shirye-shirye.
Hanya mafi ma'ana don yanke shawara ko amfani da lalata slug shine la'akari da faduwa cikakkun bayanai. Idan wannan zai yiwu kuma ba za mu iya yin shiri cikin aminci ba don guje wa yuwuwar karo, muna da zaɓuɓɓuka da yawa. Za mu iya ɗaure sassa da ƙananan latches ko yanke guntu na karfe mu bar su su faɗi lafiya.
Idan bayanin martabar matsalar shine cikakken dalla-dalla kanta, to lallai ba mu da wani zaɓi, muna buƙatar sanya alama. Idan matsalar tana da alaƙa da bayanin martaba na ciki, to kuna buƙatar kwatanta lokaci da farashin gyarawa da karya shingen ƙarfe.
Yanzu tambaya ta zama tsada. Shin ƙara microtags yana sa ya yi wahala cire wani sashi ko toshewa daga gida? Idan muka lalata kan warhead, za mu tsawaita lokacin gudu na Laser. Shin yana da arha don ƙara ƙarin aiki zuwa sassa daban-daban, ko yana da arha don ƙara lokacin aiki zuwa ƙimar na'ura? Idan aka yi la'akari da yawan fitowar na'ura na sa'o'i, mai yiwuwa ya gangaro zuwa gundumomi nawa ne ake buƙatar yanke zuwa ƙanana masu aminci.
Yin aiki babban abu ne mai tsada kuma yana da mahimmanci a sarrafa shi lokacin ƙoƙarin yin gasa a kasuwa mai ƙarancin farashi. Yanke Laser yana buƙatar aiki mai alaƙa da shirye-shiryen farko (ko da yake ana rage farashin akan sake oda) da kuma aikin da ke da alaƙa da aikin injin. Da yawan injunan sarrafa kansa, ƙarancin da za mu iya samu daga albashin sa'a na ma'aikacin Laser.
“Automation” a cikin yankan Laser yawanci yana nufin sarrafawa da rarraba kayan aiki, amma laser na zamani kuma yana da nau'ikan sarrafa kansa da yawa. Injin zamani suna sanye da canjin bututun ƙarfe na atomatik, sarrafa ingancin yanke aiki da sarrafa ƙimar abinci. Saka hannun jari ne, amma sakamakon tanadin aiki na iya tabbatar da farashin.
Biyan na'urorin Laser na sa'a guda ya dogara da yawan aiki. Ka yi tunanin wata na'ura da za ta iya yin motsi guda ɗaya abin da ya saba ɗauka sau biyu. A wannan yanayin, sauyawa daga sau biyu zuwa ɗaya na iya ninka yawan abin da injin ke fitarwa na sa'o'i. Yayin da kowace na'ura ke samar da ƙari, muna rage yawan injin ɗin da ake buƙata don yin aiki iri ɗaya. Ta hanyar rage yawan adadin laser, za mu rage rabin farashin aiki.
Tabbas, waɗannan tanadin za su ragu sosai idan kayan aikinmu sun zama marasa aminci. Daban-daban fasahohin sarrafawa suna taimakawa ci gaba da yankan Laser yana gudana yadda ya kamata, gami da sa ido kan lafiyar injin, duban bututun ƙarfe na atomatik, da na'urori masu auna haske na yanayi waɗanda ke gano datti akan gilashin kariyar mai yankan. A yau, zamu iya amfani da basirar mu'amalar injinan zamani don nuna adadin lokacin da ya rage har sai an gyara na gaba.
Duk waɗannan fasalulluka suna taimakawa sarrafa sarrafa wasu sassa na gyaran injin. Ko mun mallaki injuna masu waɗannan iyawar ko kuma muna kula da kayan aikin tsohuwar hanyar da aka tsara (aiki tuƙuru da ɗabi'a mai kyau), dole ne mu tabbatar da cewa an kammala ayyukan kulawa da kyau kuma akan lokaci.
Hoto 2. Ci gaba a cikin yankan Laser har yanzu ana mayar da hankali kan babban hoto, ba kawai yanke saurin ba. Alal misali, wannan hanyar nanobonding (haɗa biyu workpieces yanke tare da na kowa line) facilitates rabuwa da thicker sassa.
Dalilin yana da sauƙi: inji yana buƙatar kasancewa cikin yanayin aiki mafi girma don kula da ingancin kayan aiki gabaɗaya (OEE): samuwa x yawan aiki x inganci. Ko kuma, kamar yadda gidan yanar gizon oee.com ya ce: “[OEE] yana bayyana adadin lokacin masana'anta na gaske. OEE na 100% yana nufin inganci 100% (kyakkyawan sassa kawai), 100% aiki (aiki mafi sauri). ) da kuma 100% samuwa (babu raguwa)." Samun 100% OEE ba shi yiwuwa a mafi yawan lokuta. Matsayin masana'antu yana gabatowa 60% kodayake OEE na yau da kullun ya bambanta ta aikace-aikace, adadin injuna da sarkar aiki. Ko ta yaya, ƙwaƙƙwaran OEE shine manufa wanda ya cancanci ƙoƙari don.
Ka yi tunanin cewa mun sami buƙatun fa'ida don sassa 25,000 daga babban abokin ciniki sananne. Tabbatar da ingantaccen aiki na wannan aikin zai iya yin tasiri mai mahimmanci ga ci gaban kamfaninmu na gaba. Don haka muna ba da $100,000 kuma abokin ciniki ya karɓa. Wannan labari ne mai dadi. Mummunan labari shi ne cewa ribar mu ba ta da yawa. Don haka, dole ne mu tabbatar da mafi girman matakin OEE. Domin samun kuɗi, dole ne mu yi iya ƙoƙarinmu don ƙara yankin shuɗi kuma mu rage yankin lemu a hoto na 3.
Lokacin da tazarar ta yi ƙasa, duk wani abin mamaki na iya lalata ko ma lalata riba. Shin munanan shirye-shirye za su lalata min bututun ƙarfe? Shin ma'aunin yanke mara kyau zai gurɓata gilashin tsaro na? Ina da lokacin da ba a shirya ba kuma dole ne in katse samarwa don kiyaye kariya. Ta yaya hakan zai shafi samarwa?
Shirye-shirye mara kyau ko kulawa na iya haifar da ƙimar da ake tsammani (da kuma ciyarwar da aka yi amfani da ita don ƙididdige jimlar lokacin aiki) ya zama ƙasa. Wannan yana rage OEE kuma yana haɓaka lokacin samarwa gabaɗaya - ko da ba tare da buƙatar katse samarwa ba don daidaita sigogin injin. Yi bankwana da samun mota.
Har ila yau, sassan da muke yi ana aika wa abokan ciniki da gaske, ko kuma an jefa wasu sassan a cikin kwandon shara? Makin ƙima mara kyau a cikin lissafin OEE na iya cutar da gaske.
Laser yankan samar farashin ana la'akari da yawa fiye da daki-daki fiye da kawai lissafin kudi ga kai tsaye Laser lokaci. Kayan aikin injin na yau suna ba da zaɓuɓɓuka da yawa don taimakawa masana'antun su cimma babban matakin nuna gaskiya da suke buƙata don ci gaba da yin gasa. Don ci gaba da samun riba, kawai muna buƙatar sani da fahimtar duk ɓoyayyun farashin da muke biya lokacin siyar da widget din.
Hoto na 3 Musamman lokacin da muke amfani da gefen bakin ciki sosai, muna buƙatar rage lemu kuma mu ƙara girman shuɗi.
FABRICATOR ita ce babbar mujallar ƙira da ƙarfe a Arewacin Amirka. Mujallar ta buga labarai, labaran fasaha da tarihin shari'ar da ke ba masana'antun damar yin aikinsu yadda ya kamata. FABRICATOR yana hidimar masana'antar tun 1970.
Cikakken damar dijital zuwa FABRICATOR yana samuwa yanzu, yana ba ku dama mai sauƙi ga albarkatun masana'antu masu mahimmanci.
Ana samun cikakken damar dijital zuwa Mujallar Tubing yanzu, yana ba ku dama ga albarkatun masana'antu masu mahimmanci.
Cikakken damar dijital zuwa Fabricator en Español yana samuwa yanzu, yana ba da sauƙi ga albarkatun masana'antu masu mahimmanci.
Kevin Cartwright ya ɗauki hanya mara kyau don zama mai koyar da walda. Mawallafin multimedia tare da dogon gogewa a Detroit…
Lokacin aikawa: Satumba-07-2023